Advert

Breaking News

Profesa Ndalichako: Waajiri msikataze watumishi kwenda kusoma

Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) imeipa Taasisi ya Chuo Kikuu cha Sayansi cha Nelson Mandela cha Arusha Shilingi bilioni 8.2 kwa ajili ya kufadhili wanafunzi wanaokwenda katika chuo hicho kupata ujuzi na elimu mbalimbali za utafiti kwenye chuo hicho

Hayo yalisemwa na Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, Profesa Joyce Ndalichako wakati akizindua mradi wa kukijengea uwezo chuo hicho, uliofadhiliwa na AfDB. Profesa Ndalichako alisema fedha hizo zimetolewa na AfDB kama ruzuku kwa serikali zenye lengo la kutaka wafanyakazi wote kote nchini wenye sifa kujiunga na chuo hicho kupata elimu na ujuzi kwa faida ya Watanzania.

Alieleza kuwa ufadhili huo wenye vifaa vya kisasa vya utafiti na maabara unapaswa kutumiwa na wafanyakazi walioajiriwa na wasioajiriwa wenye sifa za kujiunga na chuo hicho, ambao wanapaswa kutumia fedha hizo kwa maslahi yao na nchi kwa ujumla. Alisema wafanyakazi 96 waliopata ufadhili wa masomo katika chuo hicho ambao 66 ni wa ngazi ya Uzamili na 30 ni wa Uzamivu, ni wachache, hivyo kuwataka waajiri nchini kuwaruhusu wafanyakazi kujiunga na chuo hicho kupata elimu zaidi bila ya kipingamizi.

Aidha Ndalichako alisema itashangaza kuona mwajiri anamkataza mfanyakazi kujiunga na chuo hicho kupata elimu iliyofadhiliwa kwa asilimia mia moja na wafadhili. Piaonyo kwa waajiri kuacha kuwakataza wafanyakazi kwenda kusoma pindi wanapopata nafasi ya kujiunga na chuo hicho.

Alisema ikiwa watakuwepo watakaoendelea kuzuia wafanyakazi wao wasiende kusoma chuoni hapo, atawachukulia hatua.

“Tunakwenda katika uchumi wa viwanda na tunahitaji wataalamu waliobobea katika fani mbalimbali na kama kutakuwa na mtu anakwamisha jitihada hizo huyo hatufai katika serikali hii ya awamu ya tano,” alieleza.

Ofisa Mfawidhi wa AfDB nchini, Hamis Simba, alisema benki hiyo iko katika hatua ya kwanza ya kufadhili kiasi hicho cha fedha kwa muda wa miaka mitano kuanzia mwaka huu na kwamba iwapo fedha hizo zitatumika kwa malengo yaliyokusudiwa, haitasita kutoa kiasi kingine cha fedha kwa awamu ya pili ya mradi.

Simba alisema lengo la AfDB ni kutaka Afrika kuwa na wataalamu wengi zaidi katika fani mbalimbali ili kuinua uchumi wa Afrika na ndio maana inatoa misaada katika vyuo mbalimbali Afrika kwa ajili ya kuwafadhili wafanyakazi na wanafunzi kusomea masomo ya kitafiti.
Jiunge Nasi  >> Facebook <<  >> Instagram << na >> PlayStore << Kupata Habari na Burudani Fasta Kila Time.

No comments

TOA MAONI YAKO HAPO CHINI.